म.टा. क्रीडा प्रतिनिधी, नागपूर
नागपूरची प्रतिभावंत जलतरणपटू हिमानी फडकेची राज्यस्तरीय शालेय जलतरण स्पर्धेत हिमानी फडके बुधवारी वैयक्तिक तिसरे सुवर्णपदक पटकावले. तर नागपूरच्याच मनस्विनी मोहितेने रौप्य, तर ध्रुव मिश्रा व आर्यन जैस्वालने कांस्यपदक पटकावले. नागपूर जिल्हा क्रीडा अधिकारी कार्यालयाच्यावतीने राज्यस्तरीय शालेय जलतरण स्पर्धेचे आयोजन करण्यात आले आहे.
नागपूर सुधार प्रन्यासच्या जलतरण केंद्रावर ही स्पर्धा सुरू आहे. स्पर्धेच्या पहिल्या दिवशी १७ वर्षांखालील मुलींच्या ४०० मीटर फ्री-स्टाइल व ४०० मीटर वैयक्तिक मिडले प्रकारात विजेत्या हिमानीने बुधवारी सकाळच्या सत्रात झालेल्या २०० मीटर वैयक्तिक मिडले प्रकारातही विजयाचा झेंडा फडकाविला. हिमानीने ही स्पर्धा २ मिनिटे ४०.०१ सेकंदात पूर्ण करीत विजेतेपद पटकाविले. पुणे येथील गौतमी अग्रवाल व सृष्टी पटेल द्वितीय व तृतीय स्थानी राहिला. १९ वर्षांखालील मुलींची ५० मीटर फ्री-स्टाइल स्पर्धा ३१.०७ सेकंदात पूर्ण करीत मनस्विनी मोहितेने रौप्यपदक पटकाविले. पुण्याच्या त्रिशा शिंगोटेने सुवर्ण व अंजली लोबोने कांस्यपदक जिंकले. १७ वर्षांखालील मुलांची २०० मीटर बॅक स्ट्रोक स्पर्धा ध्रुव मिश्राने २ मिनिटे २७.९० सेकंदात पूर्ण करीत कांस्यपदक प्राप्त केले. मुंबईचा वेदांत बापना विजेता ठरला, पुण्यातील क्रीडा प्रबोधिनीचा शुभम धाईगुडे दुसरे स्थान पटकावले. १४ वर्षाखालील मुलांच्या २०० मीटर फ्रीस्टाइल स्पर्धा नागपूरच्या आर्यन जैस्वालने २ मिनिटे २३.५० सेकंदात पूर्ण करीत कांस्यपदक पटकाविले. मुंबईचा रौनक सावंत विजेता ठरला आणि कोल्हापूरच्या आर्जव पाटील द्वितीय स्थानी राहिला.
निकाल (तीन स्थानावरील)
१९ वर्षांखालील गट : २०० मीटर फ्री-स्टाइल
मुले :अनुज किटूर २ :०५.९५ (नाशिक), ऋषभ चौके (मुंबई), इशान भुजबळ (पुणे).
मुली : साक्षी नाईक २:३०.३९ (नाशिक), राधिका गावडे, अवनी वत्स (दोन्ही मुंबई).
२०० मीटर बॅक स्ट्रोक
मुले : मेहलाम गडीयाली २:१८.६२, हिर शाह (दोन्ही मुंबई), अजय पाटील (कोल्हापूर).
मुली : सना गया २:४९.०० (मुंबई), अद्विका रमेश (पुणे), श्रद्धा मेनन (मुंबई).
२०० मीटर वैयक्तिक मिडले
मुले : कुंदन प्रसाद २:१९.९६ (पुणे), हिर शहा (मुंबई), पृथ्वीराज डांगे (कोल्हापूर).
मुली : युक्ती वखारिया २:३७.२७ (पुणे), आभा देशापांडे (कोल्हापूर), सई पाटील (मुंबई).
१०० मीटर बटरफ्लाय
मुले : प्रथमेश सोनार ५९.८८ (पुणे), सिद्धांत खोपडे (मुंबई), आदित्य देसाई (कोल्हापूर).
मुली : वैष्णवी पाटील १:०८.८५ (क्रीडा प्रबोधिनी, पुणे), सई पाटील (मुंबई), सिद्धी कारखानिस (पुणे).
५० मीटर फ्रीस्टाइल
मुले: रुद्रांश मिश्रा २४: ८४ सेकंद, हिर शाह (दोन्ही मुंबई), निखिल मिसाळ (कोल्हापूर).
१७ वर्षांखालील गट : २०० मीटर फ्रीस्टाइल
मुले : गौरव चव्हाण २:०४.५२ (क्रीडा प्रबोधिनी पुणे), यश पत्की (मुंबई), अवधुत पारुशेकर (कोल्हापूर).
मुली : कर्वी गायकवाड २:२४.९४ (कोल्हापूर), शाल्मली वाळूंजकर (पुणे), मानसी मोहिते (क्रीडा प्रबोधिनी, पुणे).
२०० मीटर बॅक स्ट्रोक
मुली : शाल्मली वाळंजकर २:४२.४५ (पुणे), आर्या कृपलानी (मुंबई), रुचिता कदम (क्रीडा प्रबोधिनी, पुणे).
२०० मीटर वैयक्तिक मिडले
मुले : साहिल गानगोटे २:२०.३१ (पुणे), सभ्यासाची पाणीग्रही (पुणे), कुणाल श्रॉफ (मुंबई).
१०० मीटर बटरफ्लाय
मुले : अद्वैत पारुनेकर १:००.७५ (कोल्हापूर), मनीष खोमने (क्रीडा प्रबोधिनी पुणे), यश पत्की (मुंबई).
मुली : अनन्या जोशी १:११.०५ (मुंबई), स्नेह गोयल, नेहा सांगर (दोन्ही पुणे).
५० मीटर फ्रीस्टाइल
मुले : सुचित पाटील २४.१९ सेकंद (मुंबई), अथर्व पाइ, पुनीत कपूर (दोन्ही पुणे).
मुली : मेदीनी जोशी २९.४६ सेकंद, अवनी हयातनगरकर (दोन्ही पुणे), पायल श्रीराव (मुंबई).
१४ वर्षांखालील गट : २०० मीटर फ्रीस्टाइल
मुली : अन्नया बाला २:१८.२३, अरिया सेठ (दोन्ही मुंबई), सिया शेट्टी (पुणे).
२०० मीटर बॅक स्ट्रोक
मुले : रेयान गाडा २:३४.२७, मोहम्मद चौधरी (दोन्ही मुंबई), रुचिका कदम (क्रीडा प्रबोधिनी पुणे).
मुली : भक्ती वाडकर २:४५.२२, अस्मि देसाई (दोन्ही कोल्हापूर), श्वेता कुराडे (क्रीडा प्रबोधिनी पुणे).
२०० मीटर वैयक्तिक मिडले
मुले : तनिष्क कुंडले २:३४.८४, अन्वेश प्रसादे (दोन्ही पुणे), तनय मुळीक (मुंबई).
मुली : अपेक्षा फर्नांडिस २:३६.०९ (मुंबई), स्वरा शिंदे (पुणे), दिव्या पंजाबी (मुंबई).
१०० मीटर बटरफ्लाय
मुले : अंशुमन झिंगरन १:०२.६३ (मुंबई), तनिष्क कुदळे (पुणे), सुमन सिंघा (मुंबई).
मुली : संजिती शाह १:०९.१८, अरिया सेठ (दोन्ही मुंबई), स्वारज शिंदे (पुणे).
५० मीटर फ्रीस्टाइल
मुले : अरुष बढे २७.६८ (पुणे), जयवीर मोटवाणी (मुंबई), आर्जव पाटील (कोल्हापूर).
मुली : संजीवनी शाह २८.७६ (मुंबई), संजना पाला, सिया शेट्टी (दोन्ही पुणे).