म.टा. विशेष प्रतिनिधी, नागपूर
धम्मचक्र प्रवर्तन दिनानिमित्त नागपूरवरून लोकमान्य टिळक टर्मिनस, एलटीटी-नागपूर, मुंबई-अजनी, नागपूर-पुणे अशा विशेष गाड्या सोडण्यात येणार आहेत. ८ ऑगस्ट रोजी नागपुरात धम्मचक्र प्रवर्तन दिनाचा मुख्य सोहळा आयोजित केला आहे.
या विशेष गाड्यांचे वेळापत्रक असे, ०१२७२ नागपूर- एलटीटी ही विशेष गाडी ९ ऑक्टोबर २०१९ रोजी दुपारी १२.१५ वाजता सुटेल व दुसऱ्या दिवशी ३.१० वाजता एलटीटी येथे पोहचेल. मार्गातील स्थानकांवर या गाडीच्या आगमन-प्रस्थान वेळा अशा राहतील अजनी (आगमन १२.२३, प्रस्थान १२.२५), सिंदी (१२.५२, १२.५३), सेवाग्राम (१३.१३, १३.१४), वर्धा (१३.१९, १३.२०), पुलगाव (१३.४१, १३.४२), धामणगाव (१३.५६, १३.५७), चांदूर (१४.१०, १४.११) बडनेरा (१५.२०, १५.२३), अकोला (१६.२०, १६.२३), शेगाव (१७.०२, १७.०४), मलकापूर (१७.३८, १७.४०), भुसावळ (१८.२०, १८.३०), मनमाड (२१.१५. २१.१८), नाशिक रोड (२२.१७, २२.२०), इगतपुरी (२३.५०, २३.५५), कल्याण दुसऱ्या दिवशी १० ऑक्टोबर रोजी (२.३२, २.३५), ठाणे (२.४८, २.५०).
०१२७३ एलटीटी-नागपूर ही विशेष गाडी एसटीटीवरून ११ ऑक्टोबर रोजी २३.०५ वाजता सुटेल व दुसऱ्या दिवशी १४.३० वाजता नागपूरला पोहचेल. मार्गातील स्थानकांवर य गाडीच्या आगमन- प्रस्थान वेळा अशा राहतील- ठाणे (२३.२३, २३.२५), कल्याण (२३.४०, २३.४२), इगतपुरी १२ ऑक्टोबर शनिवारी (१.३५, १.४०), नाशिक रोड (२.३२, २.३५), मनमाड (३.५०, ३.५२), भुसावळ (६.५५, ७.००), मलकापूर (७.५८, ८.००), शेगाव (८.५०, ८.५२), अकोला (९.२७, ९.३०) बडनेरा (११.०२, ११.०५), चांदूर (११.२६, ११.२७), धामणगाव (११.४१, ११.४२), पुलगाव (११.५८, ११.५९), वर्धा (१२.३२, १२.३५), सेवाग्राम (१२.५५, १२.५६), सिंदी (१३.१३, १३.१४), अजनी (१४.१०, १४.११). या गाडीला एकूण २० कोच राहतील. त्यात १४ स्लिपर, ४ जनरल व २ एसएलआर कोचचा समावेश आहे.
०२११६ अजनी-मुंबई ही विशेष गाडी ८ ऑक्टोबर रोजी अजनीवरून २३.०५ वाजता सुटेल व मुंबई येथे दुसऱ्या दिवशी १३.५० वाजता पोहचेल.
मार्गातील स्थानकांवर या गाडीच्या आगमन- प्रस्थान वेळा अशा राहतील, सिंदी (२३.४२, २३.४३), सेवाग्राम ९ ऑक्टोबर रोजी बुधवारी (००.०४, ००.०५), वर्धा (००.०९, ००.०१), पुलगाव (००.३२, ००.३३), धामणगाव (१.००, १.०२), चांदूर (१.१५, १.१६), बडनेरा (२.३०, २.३३), अकोला (०३.२०, ०३.२३), शेगाव (०३.५१, ०३.५३) मलकापूर (०४.२८, ०४.३०), भुसावळ (०५.३०, ०५.४०), मनमाड (०८.५०. ८.५३), नाशिक रोड (९.५२, ९.५५), इगतपुरी (११.००, ११.०५), कल्याण (१२.४२, १२.४५), ठाणे (१३.०५, १३.०७), दादर (१३.२७, १३.३०).
०२११५ मुंबई- अजनी- ही विशेष गाडी मुंबईवरून ८ ऑक्टोबर रोजी ००.२० वाजता सुटेल व त्याच दिवशी १५.०० वाजता अजनीला पोहचेल. मार्गातील स्थानकांवर या गाडीच्या आगमन- प्रस्थान वेळा अशा राहतील- दादर (००.३३, ००.३२), ठाणे (१.०८, १.१०), कल्याण (१.३०, १.३३), इगतपुरी (३.३०, ३.३५), नाशिक रोड (४.१७, ४.२०), मनमाड (५.१७, ५.२०), भुसावळ (७.४०, ७.४५), मलकापूर (८.२५, ८.२७), शेगाव (९.०३, ९.०५), अकोला (९.३०, ९.३३) बडनेरा (११.१२, ११.१५), चांदूर (११.३९, ११.४०), धामणगाव (११.५४, ११.५५), पुलगाव (१२.१०, १२.११), वर्धा (१२.४७, १२.५०), सेवाग्राम (१२.५८, १३.००), सिंदी (१३.२०, १३.२१). या गाडीला एकूण २० कोच राहतील. यात १४ स्लिपर, ४ जनरल व २ एसएलआर कोचचा समावेश आहे.
०१२७० नागपूर-पुणे ही विशेष गाडी ८ ऑक्टोबर २०१९ रोजी रात्री २३.०० वाजता नागपूरवरून सुटेल व दुसऱ्या दिवशी १७.१० वाजता पुणे येथे पोहचेल. मार्गातील स्थानकांवर या गाडीच्या आगमन-प्रस्थान वेळा अशा राहतील अजनी (आगमन २३.०८, २३.१०), सिंदी (२३.४२, २३.४३), सेवाग्राम बुधवार ९ ऑक्टोबर रोजी (००.०४, ००.०५), वर्धा (००.०९, ००.१०), पुलगाव (००.३२, ००.३३) धामणगाव (१.००, १.०२), चांदूर (१.१५, १.१६), बडनेरा (२.०७, २.१०) अकोला (३.०७, ३.१०), शेगाव (३.३३, ३.३५), मलकापूर (४.०८, ४.१०), भुसावळ (५.३०, ५.४०), मनमाड (८.०५, ८.१०), कोपरगाव (९.०९, ९.१०), बेलापूर (१०.०४, १०.०५), अहमदनगर (११.०३, ११.०५), दौंड (१४.०५, १४.१०).
या गाडीला एकूण १९ कोच राहतील. त्यात १३ स्लिपर, ४ जनरल व २ एसएलआर कोचचा समावेश आहे.